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 BILIONI 30 ZATEKELEZA MIRADI YA MAENDELEO WILAYANI ITILIMA  

KWA MWAKA 2016-2020 

 SEKTA YA MAJI PEKEE IKITUMIA BILIONI 14    

     

Utekelezaji Miradi ya Maendeleo 2016/2020  

Toleo Maalumu   

             Toleo na. 01 

Jengo la Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri (W) Itilima ujenzi ukiwa umekamili-

ka kwa awamu ya kwanza kwa thamani ya Tsh.Million 670.5, umejumuisha Mifumo ya Maji 

safi, Maji taka na Umeme na kuanza kutumika mapema mwaka 2018. 
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                 TAHARIRI 

Mpenzi msomaji na Mfutiliaji wa Jarida la Itilima Dc lenye lengo la kuhabarisha Umma wa Tanzania kile kinacho 

tekelezwa na Ofisi Mkurugenzi mtendaji (W)  hususani huduma zitolewazo kupitia Idara na Vitengo Mbalimbali vilivyopo 
chini ya Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji halikadharika kuonyesha Miradi mbalimbali katika sekta ya Maji, Afya ,Elimu na Uta-
wala iliyo tekelezwa katika kipindi hiki cha Serikali ya awamu ya 05 kwa mwaka wa fedha 2016-2020. 
 
 

 
Kuwa na Taasisi yenye uchumi imara na shirikishi kwa lengo la kutoa huduma bora kwa wote ifikapo 2022. 
 

DIRA/ (VISION) 

Kutoa huduma bora na tosherevu kwa jamii kwa kutumia lasilimali zilizopo na kusimamia utawala bora kwa 
lengo la kuinua maisha ya watu. 
 

        DHAMIRA/ (MISSION) 

Limeandaliwa na: 

Kitengo cha Habari na Mahusiano kwa Umma 

Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji  

Halmashauri (W) Itilima 

S.L.P 308 

Bariadi, Simiyi 
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Wilaya ya Itilima  ni miongoni ya  Wilaya 

5 zinazounda Mkoa wa Simiyu, Ilianzish-

wa rasmi mwezi Machi mwaka 2012  kwa 

GN namba 73 na Halmashauri yake ilian-

zishwa Mwezi julai, 2013 kwa GN namba 

47.  

Wilaya ya Itilima ina eneo la Ukubwa wa  

Kilometa za Mraba 2,648 ambapo 

wastani wa kilometa za mraba 1,939  

 sawa na 73%, 

Zinatumika 

kwa Shughuri 

za Kiuchumi, 

Makazi na Mi-

undombinu. 

kilometa za 

mraba 709 

sawa na 27%  

ni maeneo ya 

vilima na hifad-

hi maalumu.  

Wilaya imepa-

kana na Wilaya 

ya Bariadi kwa 

upande wa 

Kaskazini; na 

upande wa 

Mashariki imepakana na Wilaya ya 

Ngorongoro Mkoa wa Arusha, Kusini 

imepakana na Wilaya ya Meatu na Kusini

-Magharibi inapakana na Wilaya ya 

Maswa, na Upande wa Magharibi inapa-

kana na Wilaya ya Magu. 

Maeneo ya Utawala, Wilaya ya Itilima ina 

Jimbo moja la uchaguzi, Tarafa nne, kata 

22 , vijiji 102 na vitongoji 597 . 

Eneo kubwa la Wilaya ya Itilima ni ardhi 

tambarare isiyo na milima mikubwa  na 

ina mto mmoja mkubwa, mto Simiyu 

ambao hutiririsha maji yake kwenda kati-

ka ziwa Victoria. 

 Bonde la mto Simiyu katika wilaya ya 

Itilima ni kubwa kwa malinganisho na 

Wilaya nyingine zilizopitiwa.  

Bonde hili limechukua eneo la Wastani 

wa Kilometa za Mraba zipatazo 69 sawa 

na wastani wa 3% ya eneo la wilaya.  

 

Hata hivyo maji yake hutiririka katika 

misimu ya mvua tu, na si kwa mwaka 

mzima. 

 Hali ya hewa ya Itilima ni ya Joto kwa 

wastani wa 24°c-30°c. Wilaya ina vipindi 

viwili vya mvua ambayo ni vuli na 

masika. Mvua za vuli huanza mwezi Ok-

toba na kuisha mwezi Desemba. Mvua za 

masika huanza Mwezi Machi na kuisha 

mwezi Mei. 

  Kipindi cha Januari hadi Februari mara 

nyingi huwa ni cha ukame, ambapo mara 

kadhaa mazao ya jamii ya nafaka huathi-

rika kwa kiwango kikubwa.  

Wastani wa Mvua ni kati ya milimita 700 

– 900 kwa mwaka.  

Eneo la upande wa Mashariki mwa Wila-

ya kuna sehemu kubwa ya Pori la Akiba 

la Wanyama la Maswa (Maswa Game 

Reserves) Pori hili lina ukubwa wa Kilo-

meta za Mraba Zipatazo 640 sawa na 

Wastani wa 24% ya eneo la Wilaya. Poli 

hili linapakana na Hifadhi ya Wanyama ya 

Ngorongoro iliyopo Mkoani Arusha.   

Idadi ya Watu kutokana na Taarifa ya 

Sensa ya Watu na Makazi ya Mwaka 

2012, inaonyesha kuwa idadi ya watu 

katika wilaya Itilima ni 313,900, ambapo 

wanawake ni 165,398 na wanaume ni 

148,502. Aidha, wilaya ina ongezeko la 

watu la 

wastani wa 

1.8% kwa 

mwaka: kwa 

kuzingatia 

kiwango 

hicho,  

idadi ya watu 

hadi kufika 

mwaka 2020 

inakisiwa ku-

wa 348,779. 

Kaya moja ina 

wastani wa 

watu saba.  

Shughuli kuu 

za kiuchumi 

za wakazi wa wilaya ya Itilima ni kilimo 

na ufugaji. Mazao ya chakula yanayo 

limwa ni mahindi, mtama, mpunga, 

muhogo, viazi vitamu na jamii ya mikun-

de. Mazao ya biashara ni pamoja na 

pamba, karanga na alizeti. 

Aidha shughuli za ufugaji ni kubwa katika 

wilaya ikihusisha ufugaji wa ng’ombe, 

mbuzi, kondoo, kuku na bata.   

Halmashauri ya Wilaya ya Itilima in-

aundwa na Baraza la Madiwani wa 

Kuchaguliwa 22, Mheshimiwa Mbunge 

wa Jimbo lauchaguzi la Itilima, Wahesh-

imiwa Wabunge wa Viti maaalumu  na 

Madiwani  wa Viti Maalumu na Mku-

rugenzi Mtendaji wa Halmashauri (W) 

Itilima. 
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        Waziri mkuuu Mhe. Kassim Majaliwa akikagua  moja ya ghala 

la  kuhifadhia pamba wilayani itilima  
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Halmashauri ya Wilaya ya itilima katika Mwaka wa fedha 
2016/2017-2017/2018 ilipokea kiasi cha Tsh. Bilion Moja (1) 
kutoka serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa jengo la Ofisi ya Mku-
rugenzi  Mtendaji, ambapo ujenzi huo utekelezaji ukiwa bado 
unaendelea kwa awamu ya II na ya III, baada ya awamu ya 
Kwanza kukamilika. 
 
Awamu ya kwanza ya ujenzi ilikamilika April, 15.2018 na 
ulitekelezwa na Wakala wa Majengo ya Serikali – TBA,  na ili 
gharimu  kiasi cha Tsh. Milion 670.5   ambapo million 621.4 
zilitumika kujenga miundombinu ya jengo yenye vyumba 43  
na Mfumo wa maji safi na maji taka. Huku usimikaji wa mifu-
mo ya umeme (Nguzo, transfoma na lines ukigharimu kiasi cha 
Tsh. Million 49.1 ambazo zililipwa Tanesco. 
 
Awamu ya pili ya ujenzi unao tekelezwa kwa Mfumo wa 
FORCE ACCOUNT na  kwa fedha zilizo baki katika awamu ya 
kwanza kiasi cha  Tsh. Million 331.5, awamu hii mpaka kuka-
milika utagharimu kiasi cha Tsh. milion 481 na utakuwa na 

vyumba vya ofisi 28, Ukumbi 01, Kasiki 02, na mfumo wa     
maji safi, maji taka, mfumo wa umeme na mfumo Teknolojia 
ya Habari na Mawasiliano. 
 
Hata hivyo Juni, 2020 Halmashauri ya Wilaya ilipokea kiasi cha 
Tshs. Milioni 900 kutoka Serikali kuu kwa ajili ya ujenzi wa 
awamu ya tatu wa jengo  la Ofisi ya Mkurugenzi Mtendaji na 
ujenzi huo umeshaanza na upo katika  hatua za awali za 
ukamilishaji Msingi wa jengo.Mradi huu ukikamilika utakuwa 
na vyumba 103, Ukumbi 01, Kasiki 02 na Maktaba 01. 
 
Ujenzi wa ofisi hii umepunguza kwa asilimia 100(%) ume-
punguza msongamano uliyo kuwepo hapo awali kwa idara 
zote kukaa katika chumba kimoja , idara moja na nyingine 
zilitenganishwa na meza hali iliyo pelekea  kutokuwepo kwa 
falagha katika kuwahudumia wateja waliyofika ofisini hapo 
kwa Mahitaji tofauti tofauti na mengine yenye kuhitaji 
falagha. 
 

 BILIONI 1.9 KUKAMILISHA JENGO LA OFISI YA MKURUGENZI MTENDAJI ITILIMA 

Muonekano wa Jengo la ofisi ya mkurugenzi mtendaji baada ya awamu ya kwanza 

kukamilika,  upande wa kulia ni muendelezo wa awamu ya pili ya ujenzi ukiwa katika 

hatua za umaliziaji. 

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAENDELEO WILAYANI ITILIMA 
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            Jengo la awali lililokuwa likitumika kama ofisi ya Mkurugenzi mtendaji 

Aliyekuwa Katibu Tawala wa Mkoa wa Simiyu Mhe. Jumanne Sagini  (katikati) akikagua jengo 

la ofisi ya Mkurugenzi mtendaji  wa Halmashauri (W) itilima, kushoto ni Mkuu wa Wilaya ya 

Itilima Mhe. Benson Kilangi na kulia ni Mkurugenzi Mtendaji  wa Halmshauri (W) Itilima Bi. 

Elizabeth Gumbo 
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                                    BILONI 14 ZABADILI HALI YA UPATIKANAJI WA MAJI SAFI NA SALAMA WILAYANI ITILIMA,  

                                                                          KUTOKA  49% MWAKA 2015 HADI 64% 2020 

Sekta ya maji kwa sasa wilaya-

ni itilima inendeshwa  na  

Mamlaka ya  usambazaji Maji 

na Usafi wa Mazingira Vijijini 

(RUWASA)  Mamlaka hii ime-

anzishwa kwa mujibu wa sha-

ria Na. 5 ya usambazaji maji na 

Usafi wa Mazingira ya mwaka 

2019, ikiwa na jukumu la 

kupanga, kusanifu, kujenga na 

kusimamia uendeshaji wa 

huduma ya maji na usafi wa 

mazingira vijijini. 

 Hali ya upatikanaji wa hudu-

ma ya maji safi na salama kwa 

sasa wilayani Itilima ni asilimia 

64 (%) ambapo mwaka 2015 

hali ya upatikanaji wa huduma 

hiyo ilikuwa ni 49% 

Wilaya ina jumla ya visima 

vifupi 1008 kati ya hivyo visi-

ma 734 vinafanya kazi kwa 

100%, aidha wilaya 

ina malambo 21, 

mabwawa 3, visima 

virefu 42, Matanki 

49 ya maji ya mvua 

katika taasisi na 

nyumba binafsi. 

Aidha wilaya ina 

jumla ya miradi ya 

maji ya bomba 10, 

kati ya hiyo miradi 

saba inatoa huduma 

kwa wananchi, 

miradi hiyo ni ya 

Lagangabiili, Is-

engwa, Ikungulipu, 

Mwamapalala, Lu-

guru, Inalo na Zanzui iliyo-

jengwa kwa kutumia fedha 

ya miradi ya kitaifa (NWF). 

Kwa sasa RUWASA inaendelea 

na utekelezaji wa upanuzi wa  

miradi sita kwenye vijiji vya Lagangabilili, Kabale, 

Zanzui, Mwamapalala, Ng’wang’ita na Ikungulipu 

iliyojengwa kwa kutumia feza za PBR, pia 

utekelezaji wa miradi ya P4R kwenye vijiji nane vya 

Laini A na B, Nguno, Shishani, Nyantugutu, Migato 

na Sawida na Mahembe na Gambasingu. 

Usimamizi na Uendeshaji wa miradi hii utafanywa 

na Jumuhiya za watumiaji maji ngazi jamii (CBWSO) 

ambazo zimepewa jukumu hilo baada ya kusalijiwa 

na RUWASA kwa lengo la kutekeleza sharia Na. 5 

ya Usambazaji Maji na Usafi wa Mazingira ya mwa-

ka 2019 ambapo mpaka sasa RUWASA imesajili 

jumuhiya 18 katika vijiji 40 na kata 12 zoezi la usaji-

li linaendelea katika kata  10 zilizo salia.  

Fuatilia mchanganuo wa  miradi yote ya maji wila-

yani Itililima  ikiweo mipya na ukarabati iliyo 

tekelezwa katika kipindi hiki cha serikali ya 

awamuu ya tano inayo ongozwa Mhe. Dkt. John 

Joseph Pombe Magufuli 

Inaendelea Uk… 4 & 5 

 
Naibu waziri  wa Maji Jumaa Aweso akitoa maelekezo ya  ukamilishaji wa 

haraka  wa mradi wa Maji Nkoma  kwa viongozi wa  itilima 

Vifaa vikia katika eneo la mradi  kijiji Kabale 
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MIRADI YA MAJI YA BOMBA 

Miradi iliyo badilisha taswira ya hali ya upatikanaji maji wilayani Itilima ni miradi sita (06) mikubwa ya maji ya bomba, iliyo 

fanikiwa kupata kibali cha ujenzi katika kipindi cha mwaka 2016-2020 ni  miradi katika Mji wa Lagangabilili,Isengwa, 

Ikungulipu, Mwamapalala,Kabale na Nkoma miradi hiyo ni kama inavyoonekana ktika jedwali  lifuatalo 

               Jina la Mradi Gharama za mradi Watu watakao nufaika na 

mradi hadi 2026 

 Vituo vya 

kukingia maji 

(DP) 

Mradi wa Maji ya Bomba wa Mji wa 

lagangabilili 

Mil. 907,951,739.66 4,268 21 

Mradi wa maji ya bomba wa kijiji cha Kabale Mil.150,381,622.50 4,860 13 

Mradi wa maji ya bomba wa kijiji  cha Isengwa Mil. 560,675,621 4,407 16 

Mradi wa maji ya bomba wa kijiji  wa kijiji cha 

Mwamapalala 

Mil. 237,580,326.03 6,179 15 

Mradi wa maji ya bomba wa kijiji  cha Ikungu-

lipu 

Mil. 242,176,875 14,794 13 

Mradi wa maji ya bomba wa Nkoma Bil. 1.3 6,961 22 

Jumla  Bil. 4.5 41,469 100 

Mradi wa Matanki ya kusambazia Maji wa Ikungulipu Mradi wa Maji ya bomba  wa kijiji cha mwalushu 



 

Halmashauri ya Wilaya ya Itilima ilipata kiasi cha Tsh. Bil. 3.25 kwa mwaka wa fedha wa 2016/2017 kwa ajili ya ujenzi wa 

Mabwawa manne (04) katika Kijiji cha Habiya, Sawida, Nhobora na Mwamapalala. 

Mabwaha haya  yanayotekelezwa na Wakala wa uchimbaji Visima na Utengenezaji wa Mabwawa (DDCA) itawanufaisha 

wakazi wapatao 27,598, Ng’ombe 11,141, Mbuzi 20,760 na Kondoo 6,895 

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAJI WILAYANI ITILIMA 

Muonekano wa Bwawa la Habiya baada ya kuka- Muonekano wa Bwawa la  Habiya kabwa ya ukarabati 

Waziri Mkuu wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzana 

Mhe. Kassim Majaliwa akikagua Maendeleo ya Mradi 

wa Maji katika kata ya Nkoma 

Wah. Madiwani pamoja na Wananchi wa Mwama-

palala wakishiriki zoezi la upandaji wa Samaki katika 

bwawa la Mwamapalala 
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UJEZI WA MABWAWA MAKUBWA  



 

UTEKELEZAJI WA MIRADI YA MAJI WILAYANI ITILIMA 

UCHIMBAJI  NA UJENZI WA VISAMA 

Na.             Chanzo cha Fedha   Idadi ya Visima    Aina ya Visima   Gharama 

1 DFID (PBR) 19 Vifupi  Mil. 72,045,000 

2 SERIKALI KUU 40 Virefu  Bil.1.6 

3 TASAF  508 Vifupi  Bil. 2.07 

Jumla   567  Bil. 3.6 

Page 9 

Uchimbaji wa  Kisi-

ma Kirefu katika 

Kata ya Bumera 

 Wananchi wa Kata ya 

Bumera wakipata Huduma  

ya maji baada ya kukamilika 

kwa mradi   uchimbaji wa 

kisima kirefu 
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PICHA ZA MIRADI YA VISIMA VIREFU NA VIFUPI WILAYANI ITILIMA 



 

 UTEKEREZAJI WA MIRADI YA AFYA WILYANI ITLIMA 

HOSPITALI YA WILAYA 
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Halmashauri Wilaya ya Itilima inaendelea kutekeleza 

shughuli mbalimbali zinazo lenga kuboresha  utoaji wa hudu-

ma ya Afya kwa jamii ya wanaitilima. 

Aidha wilaya inajumla  ya vituo vya kutolea huduma za afya 

33 zikiwemo zahanati 29 na vituo vya Afya vitatu (03) na 

Hospitali moja ya Wilaya ikiwa ndiyo kwanza imeanza kutoa 

huduma ya Afya kwa wagonjwa wa nje kuanzia mwezi  

june,2020. 

 katika kipindi hiki cha serikali ya awamu ya tano chini ya 

Mhe. Rais Dkt. John Pombe Magufuli Itilima ni miongoni 

mwa wilaya zilizo pokea kiasi cha Tsh. Bilioni 1.5 kwa awamu 

ya kwanza kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya wilaya na kufan-

ikisha ujenzi wa majengo saba (7) ambayo ni jengo la Uta-

wala, Jengo la Wagojwa wa nje (OPD), jengo la kufulia, jengo 

la wodi ya Wazazi, Jengo la Mionzi, jengo la Maabara na Jen-

go la kuhifadhia dawa. 

Hata hivyo Serikali iliongeza kiasi cha Tshs. Milioni 300 kwa 

ajili ya ukamilishaji wa baadhi ya maeneo ya kipaumbele na 

kuanza kutoa huduma. 

Kwa upande wa Vituo vya Afya na Zahanati, Wilaya ilipokea 

fedha kiasi cha Tshs. Bilioni 1.3 kutoka TAMISEMI kwa ku-

shirikiana na Wadau wa maendeleo katika Sekta ya afya 

kuanzia mwaka wa fedha 2016/2017 hadi 2017/2018 ili 

kuboresha miundo mbinu kwenye vituo vya kutolea huduma 

za afya. 

Vituo vya Afya vilivyo nufaika na fedha hizi ni Zagayu am-

bapo kuna mradi wa ujenzi wa Wodi ya Wazazi unaendelea 

wa Zaidi ya Tshs. Million 200, kwa ufadhili wa AMREF-

Tanzania. 

 Kituo cha afya cha Nkoma Ujenzi wa jengo la huduma ya 

upasuaji wa dharura umekamilika kwa ufadhili wa Serikali ya 

Japan na Taasisi ya Benjamin Mkapa. 

Kwa upande wa kituo cha Afya cha Ikindilo  kilipata Zaidi ya 

Tshs. Milioni 500 kutoka Serikalini na UNFPA kwa ajili ya ma-

boresho ya miundombinu, vifaa na ujenzi wa majengo 

mapya  sita (06)  ya Wodi ya Wazazi, Maabara, Jengo la 

Upasuaji, Jengo la kufuulia, jengo la kuhifadhia Maiti na Nyu-

ma ya Mganga 

 

Jengo la wagonjwa wa nje la Hospitali ya wilaya ya Itilima  
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Hata hivyo kupitia Mradi wa kuboresha Vituo vya kutolea 

Huduma za Afya kwa mpango wa malipo kwa Ufanisi (RBF), 

Wilaya ilipokea kiasi cha zaidi ya  Tshs. Milioni  400.5 kwa ajili 

ya kutekeleza mradi wa kuboresha mazingira ya utoaji wa 

huduma za afya na motisha kwa watumishi kwenye zahanati 

29 na vituo 03 vya Afya 

Hali ya upatikanaji wa dawa vituoni ni ya kuridhisha,hii ni kuto-

kana na Serikali kuongeza bajeti ya dawa, vifaa tiba na vi-

tendanishi kutoka Tsh. Million 156.5  kwa mwaka wa fedha 

2015/2016 hadi Tsh. Milon 680 mwaka wa fedha 2018/2019. 

Katika fedha hizi Tsh. Million 475 ni fedha za ruzuku kutoka 

Serikali kuu na Tshs. Million 209 ni kutoka mfuko wa pamoja 

wa Wahisani. 

 Muonekano wa upande wa kulia mwa Jengo la 

wagonjwa wa nje la Hospitali ya wilaya ya Itilima  

Kamati ya Siasa Mkoa wa Simiyu  ikiongoza na Mwenyekiti wa CCM Mkoa Mzee 

Enock Jakobo (mwenye sare ya chama mbele) ikikagua mradi wa Hospitali ya Wila-

ya baada ya kuanza kutoa huduma 



 

 UTEKEREZAJI WA MIRADI YA AFYA WILAYANI ITILIMA 

ZAIDI YA  MILIONI 500 ZIMEBORESHA MIUNDOMBINU YA KITUO CHA AFYA CHA IKINDILO 

Page 13 

Muonekano wa Njia za kupitia wateja na Watoa Huduma  (walker way) za Kituo cha afya  ikindilo 
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            Muonekano wa Chumba upasuaji katika kituo cha Afya Ikindilo  

 Muonekano  Mpya wa Kituo cha Afya Ikindilo Baada ya  ujenzi kukamilika 
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Halmashauri ya wilaya ya Itilima ina jumla ya 

shule 91 za msingi zinazo milikiwa Serikali na 

kila shule ina darasa la Awali. Shule hizi zina 

julma ya wanafunzi 106,249  ni ongezeko la 

asilimia 35 (%) kutoka mwaka 2015 ambapo 

idadi ilikuwa  Wanafunzi 78,688 na hii 

imechagizwa na uwepo wa mpango wa Elimu 

Bila Malipo. 

Tangu kuanza kwa Mpango huu wa Elimu Bila 

Malipo kuanzia mwezi Desemba, 2015 hadi 

April, 2019 wilaya imepokea zaidi ya Tsh. Bilion 

3.5. ikiwa ni Zaidi ya Tsh.bilion  2.2 kwa elimu 

Msingi na Zaidi ya Tsh. Billion 1.2 kwa elimu 

Sekondari. 

Aidha mpango huu umekuwa wa Manufaa hu-

susani kwa Wananchi wenye kipato cha chini 

kwani wameweza kupeleka watoto wao shule 

na  kuongeza idadi ya wanafunzi wa darasa la 

awali kutoka 5,703 mwaka 215 ha kufikia 

Wanafunzi 16,018 mwaka 2019 sawa na 

ongezeko la asilimia 117(%). 

 

Idadi ya wanafunzi wa darasa la kwanza 

imeongezeka kutoka 6,203 mwaka 2015 

hadi wanafunzi 16,018 mwaka 2019 

sawa na ongezeko la asilimia 158 (%). 

Ufaulu wa wanafunzi wa darasa la saba 

umeongezeka kutoka 53% mwaka 2015 

hadi kufikia 66.1 mwaka 2019 

Halmashauri ya Wilaya kwa mwaka wa 

fedha 2015/2016 hadi  

2017/2018 ilipokea fedha kiasi cha 

Tsh.milion 712.3 ambapo Milioni 145.2 

zilizotolewa na EQUIP zilitumika ku-

jengea madarasa sita (06) na ofisi tatu 

(03) matundu ya vyoo 21 na ujenzi wa 

Shule mpya za Italegunguhu, Ngando na 

Sali 

vilevile kiasi cha Tsh. Million 707.3 kuto-

ka P4R zilitumika katika ujenzi wa vyum-

ba vya Madarasa 56, matundu ya vyoo 

50 na ukarabati wa miundombinu ya 

shule 

                         ELIMU MSINGI 

    SHULE YA MSINGI LALI 
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    SHULE YA MSINGI LAGANGABILILI 
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Kwa upande wa Elimu Sekondari, Wilaya ina jumla ya 

shule 30, ambapo shule 29 ni za Serikali na moja ni ya 

Taasisi ya Dini, zenye kidato cha kwanza hadi cha nne 

na shule mbili kati ya hizo ambazo ni Kanadi na Itilima 

Sekondali zina wanafunzi wa kidato cha tano na sita. 

Shule hizi 29 zina jumla ya wanafunzi 7,970 kati yao 

wavulana ni 4,351 na Wasichana 3,619 na kwa shule 

moja binafsi ina jumla ya wanafunzi 283 kati yao 

wavulana 148 na wasichana 135, huku idadi ya walimu 

wa sekondari ikiwa 464 wanaume na 105 wanawake.  

Katika uboreshaji wa miundombinu kwa shule za Sek-

ondari, Wilaya ilipokea kiasi cha Tsh. Billion 1.15 kwa 

mwaka wa fedha wa 2016/2017 hadi 2017/2018 kuto-

ka P4R kwa ujenzi wa vyumba vya madarasa 20, 

Mabweni matano (05), Maabara 10 na Matundu ya 

vyoo 44 na ukarabati wa miundombinu ya shule. 

Aidha wilaya ilipokea kiasi cha Tsh. 178.4 kutoka Uba-

lozi wa China kwa ajili ya ujenzi wa mabweni mawili 

(02) katika shule ya Sekondari Nkoma. Katika kipindi 

hicho hicho wilaya ilipokea fedha kiasi cha Tsh. Milioni 

200 kwa ajili ya ujenzi wa Mabwalo ya chakula katika 

Shule ya Sekondali Nkoma na Lagangabilili. 

Hali ya ufaulu wa Mitihani ya kitaifa wilaya imekuwa 

ikifanya vizuri katika matokeo ya mitihani ya kitaifa 

kwa kadato cha II, IV na VI kama inavyoonekana katika 

majedwali hapa chini 

mwaka Nafasi Kimkoa Nafasi Kitaifa % za Ufauli 

2016 1 4 98 

2017 1 6 91 

  UFAULU WA WANAFUNZI WA KIDATO CHA IV 

                         ELIMU SEKONDARI 

Mwaka Nafasi Kimkoa Nafasi Kitaifa % za Ufaulu 

2016 2 41 81.5 

2017 2 30 87.2 

        

  UFAULU WA WANAFUNZI WA KIDATO CHA II 

  UFAULU WA WANAFUNZI WA KIDATO CHA II 

Na.        Shule Daraja (Division)     Jumla 

I II III IV 0 

1. Itilima 2 26 36 1 - 65 

2. Kanadi 2 22 14 2 1 41 

  Jumla kuu 4 48 50 3 1 106 
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  MUONEKANA WA NDANI WA MADARASA SHULE YA SEKONDARI KANADI SEKONDARI KANADI 

                          SHULE YA SEKONDARI KANADI SEKONDARI KANADI 

Mradi wa Madarasa ya P4R Shule ya Sekondari Kanadi 
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       Bweni  la Wasichana katika Shule ya Sekondari Nkoma .  

       Naibu Waziri wa Elimu Mhe. Wilium Ole Nsha akizindua Bweni la Wasichana katika shule ya Sekondari Nko-

ma, Bweni hili lilijengwa kwa ufadhili  wa Ubalozi wa China, kulia ni muonekano wa ndani wa Bweni hilo. 

Naibu Waziri wa Elimu Mhe. Wilium Ole Nsha  (katikati) akikagua Bweni la wasichana 

katika Shule ya ekondari Nkoma, Kushoto ni Mkuu wa Wilaya ya Itilma Mhe. Benson 

Kilangi na Kulia ni Mbunge wa Jimbo la Itilima. 
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    MRADI WA MAABARA YA KISASA KATIKA SHULE YA SEKONDARI  BUDALABUJIGA SEKONDARI 

    Muonekano wa nje na ndani wa Maabara ya Kisasa ya Shule ya Sekondari Budalabujiga 


