
ITILIMA IMEPOKEA SHILINGI BILIONI TANO KATIKA SEKTA YA ELIMU PEKEE: OLE NASHA 

Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. William Ole Nasha amezindua Mradi wa  Mabweni 

maalum ya Wanafunzi wa Kike katika shule ya Sekondari Nkoma wilayani Itilima, yaliyo jengwa kwa 

ufadhili wa Ubalozi wa Jamhuri ya Watu wa China kwa kushirikiana na Halmashauri ya Itilima na 

Wananchi wa Kata ya Nkoma. 

 Akiwa wilayani humo Mhe. Olenasha aliupongeza   uongozi wa Halmashauri ya (W) Itilima na 

Wananchi wa Kata ya Nkoma kwa kusimamia na Kushiriki katika ujenzi huo kwa hali na mali kwa lengo 

la kuhakikisha wanapunguza changamoto zinazo wakabili  watoto wa Kike kushindwa kutimiza 

malengo yao ya kupata elimu na kujikomboa kimaisha. 

Aidha Mhe. Ole Nasha aliwataka wanafunzi wa shule hiyo kuhakikisha wanasoma kwa bidii na kuamini 

kuwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli anawapenda sana 

na ndiyo maana mpaka sasa Serikali yake imeshatumia kiasi cha tsh. bilioni 945/ katika sekta ya elimu 

na  Wilaya ya Itilima pekee, imepata tsh. bilioni tano. 

“Rais alipo niteuwa kuwa Naibu Waziri wa Elimu aliniambia nenda kaongee na Wanafunzi, Walimu na 

Viongozi wao ilikujua changamoto zinazo wakabili na katika hili ndiyo maana Mhe. Rais Magufuli 

ameelekeza pesa nyingi sana katika elimu na kutatua changamoto hizo” alisema Mhe. Olenasha. 

Akijibu baadhi changamoto zinazo ikabili shule ya Sekondari Nkoma zilizo elekezwa kwake na Mbunge 

wa jimbo la Itilima Mhe. Njalu Daudi Silanga ambazo ni kutokamilika kwa Maabara na ukosefu wa 

Nyumba za Walimu Mhe. Naibu Waziri alisema;  

” Nawaahidi naenda Wizarani kutafuta pesa za ukamilishaji wa Maabara hii na nitawajengea nyumba 

ya Walimu itakayo kaliwa na familia nne” 

Vilevile Mhe. Ole Nasha alikagua Mradi wa ujenzi wa jengo la Mthibiti Ubora wa Elimu ambalo 

limegharimu kiasi cha tsh. Milioni 157 na Mradi wa ujenzi wa majengo ya Chuo Cha Mafunzo ya Ufundi 

Stadi (VETA) ambacho kinajengwa katika kata ya Chinamili wilayani Itilima. 

Katika ziara hiyo Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Technolojia aliweza kuongea na Wanafunzi wa 

Kata ya Nkoma, Lagangabilili na Chinamili na kuwahamasisha kutumia fursa iliyopo kujipatia elimu na 

kufanya Jitihada kupata matokeo mazuri. 

Ujenzi wa mradi wa Mabweni mawili katika shule ya Sekondari Nkoma uliyo gharimu kiasi cha Tsh. 

milioni 304.7 ambapo Ubalozi wa China ulitoa kiasi cha Tsh. Milioni 178.4, Halmashauri ya Itilima Tsh. 

Milioni 99.5 na Mchango wa Wananchi Tsh. Milioni 26.7 umekuja baada ya kubaini changamoto za 

ufauru hafifu, mimba na Utoro zinazo wakabili wanafunzi hususani Watoto wa kike wa Kata ya Nkoma 

yenye Vijiji saba viliyopo umbali mrefu kutoka shuleni hapo.   


