
 Afisa Elimu Mkoa wa 

Simiyu (R.E.O) Ndg. 

Hinju Kimweri 

awataka wajumbe wa 

kamati za taaluma 

wilayani Itilima 

kuhakikisha Itilima 

inang’ara kitaaluma 

katika matokeo yajayo 

ya mitihani ya 

majaribio na Kitaifa. 

Akiongea katika kikao 

kazi cha tathmini ya 

Elimu kilicho fanyika 

Wilayani Itilima na kuz-

induliwa na Mkuu wa 

Wilaya ya Itilima Mhe. 

Benson Kilangi, Afisa 

Elimu Mkoa aliwataka 

wadau hao wa Elimu 

Kuutekeleza Mkakati 

wa Taaluma wa Mkoa 

na wa Halmashauri 

kivitendo. 

Mkakati huo wenye 

Vipengele 11, kiki-

wemo kipengele cha 

Makambi ya Taaluma, 

R.E.O alisema  

”Makambi haya yali-

yoasisiwa na Mkuu 

wetu wa Mkoa Mhe. 

Anthony Mtaka ni mu-

himu sana  kwetu na 

umuhimu wake 

umeanza kujidhihiri-

sha katika matokeo ya 

mitihani kwa mwaka 

2018, kwa Mkoa  wa 

Simiyu kushika nafasi 

ya 9 kati ya Mikoa 31,  

HALMASHAURI YA YA ITILIMA 

 

Kamati  za  taaluma mnajukumu la  

kuifanya it il ima  ing ’aRe  k itaaluma :  af i sa  

el imu mkoa  

wanafunzi katika ku-

jituma, tatu kuipandi-

sha Wilaya, na 

kuunyanyua Mkoa  na 

ndiyo maana Mkuu 

wetu wa Mkoa Mhe. 

Anthony Mtaka alitoa 

Motisha kwa wana-

funzi na Walimu 

waliofanya vizuri kati-

ka matokeo ya Kidato 

cha Nne Kimkoa siku 

ya Elimu pale Nkololo” 

Akiongea kwa niaba ya 
Chama Cha Walimu Mkoa 
(CWT) Katibu wa CWT 
Mkoa Ndg. Said Mselem 
alisema “ Walimu Mna-
paswa Kutimiza wajibu 
wenu ili kazi ya kuwatetea  

Afisa Elimu Mkoa wa Simiyu  Ndg. Hinju Kimweri akiongea na Wadau wwa Elimu 

Wilayani Itilima 

huku Halmashauri ya 

Bariadi Mji ikishika 

nafasi ya 9 huku Hal-

mashauri ya Itilima 

ikishika nafasi ya 11,  

kati ya Halmashauri 

186 matokeo haya ni 

ishara ya kuwa kazi 

ilifanyika katika 

makambi hayo ya 

taaluma” 

Aidha akizungumzia 

suala la motisha  kwa 

Walimu na kwa wana-

funzi waliyofanya vi-

zuri  R.E.O alisema  

“kuwapa motisha 

wanaofanya vizuri 

kwanza ni moja ya 

utekelezaji wa  Mka-

kati wa taaluma, pili 

kuwajenga walimu na 



mnapoteleza iwe rahisi 

na mnapaswa 

kujiepusha na mikopo 

isiyo na tija, utoro kazi-

ni, na kujiepusha na 

mahusiano ya 

kimapenzi na Wana-

funzi wenu, endapo 

ikathibitika unajihusina 

katika mapenzi na 

mwanafunzi wako sisi 

hatuta kuwa na jinsi ya 

kutetea na utafungwa 

tunakuangalia” 

Aidha  Bw. Mselem 

alisema yakuwa wadau 

wa Elimu tunapaswa 

kuheshimiana kwani 

hakuna Afisa elimu ka-

ma hakuna Walimu, 

hautaitwa Mwalimu 

kama hakuna Wana-

funzi na vile vile haku-

na CWT kama hakuna 

Walimu sisi sote 

tunategemeana, hivyo 

basi tuna kila sababu 

ya kuheshimiana. 

Tathmini hiyo ya masu-

ala ya  Kitaaluma ili hu-

sisha utoaji wa zawadi 

kwa shule zilizo fanya 

vizuri ki wilaya na  ili-

jumisha  wadau mba-

limbali wa Elimu kutoka 

ofisi ya Afisa Elimu Mkoa, 

Chama Cha Walimu Mkoa, 

Mthibiti Ubora wa Elimu 

wilaya ya Itilima, TSC- Itili-

ma,Maafisa kutoka ofisi ya 

Mkurugenzi Itilima  

wakiongozwa na Maafisa 

elimu Sekondali na 

Msingi.     

Mkuu wa Wilaya  ya Itilima Mhe. Benson Kilangi akibadilishana  
mawazo na Viongozi wa Elimu Mkoa wa kwanza kushoto  Afisa 
Taaluma Mkoa Ndg. Onesmo Simime akifuatiwa na afisa Elimu 
Mkoa Reo ndg.  Hinju Kimweri,, wakwanza kulia  kulia Katibu Mkoa 
CWT, akifuatiwa na afisa Elimu Wilaya  Itilima  Edward Mtobi  

Mkuu wa Shule ya Sekondari Shishani  Ndg. Sollo Thomasmon 
akipokea Zawadi kwa niaba ya Shule yake  kufanya vizuri 
katika matokeo ya kidato cha nne  na kuongoza kiwilaya 

Wadau wa elimu wakifuatilia tathimini ya maendeleo ya Elimu wilayani  
Itilima 


