
Kamati ya Siasa Mkoa  
ikiongozwa na Mwenyekiti wa 
CCM Mkoa wa Simiyu Mzee 
Enok Yakobo yafanya ziara ya 
Kustukiza Wilayani Itilima kwa 
lengo la Kukagua na  Kuji-
ridhisha na utekerezaji wa Ilani 
ya Chama cha Mapinduzi Wila-
yani humo. 

Kamati hiyo Ikiwa Makao Ma-
kuu ya Wilaya ya Itilima ili-
pendezwa na Hatua nzuri  ya 
Ujenzi wa Jengo la Ofisi ya 
Mkurugenzi awamu ya pili na 
Kwa gharama nafuu  ya shilingi 
Milion milioni 331 linalo jengwa 
kwa mfumo wa “Force Account”, 
ikilinganishwa na awamu ya 
kwanza   ambayo ilijengwa na  
Mkandarasi ambaye ni Wakala 
wa Majengo  

HALMASHAURI  YA  ITILIMA 

 

Akiahidi kuyafanyia kazi 

maoni ya Kamati hiyo Kai-

mu Mkurugenzi Ngd. Keli-

sa Wambura aliiomba ka-

mati hiyo kukumbusha 

ahadi iliyo tolewa na Nai-

bu Waziri wa Afya Mhe. 

Dkt. Faustine Ndungulile  

ya shs milioni 400 aliyo 

ahidi  kuipatia Zahanati ya 

Migato kwa lengo la 

kuanza mchakato wa 

ujenzi wa Kituo cha Afya 

ili kukabariana na wingi 

wa watu waopata hudu-

ma katika Zahanati hiyo.  

Inaendelea uk 4 

Tanzania (TBA)  kwa gharama 
ya Shilingi Milioni 670 fedha 
za Serikali. 

Mzee Enock Yakobo alisema  “ 
kwa kweli Itilima Hamjawahi 
kuniangusha siku zote Mmeku-
wa mkifanya vizuri na ndiyo 
maana Mimi na Kamati yangu 
tukaamua tuanzie Itilima  ili 
tuanze Siku yetu Vizuri” 

Aidha Kamati hiyo Ikiwa Kati-
ka Kata ya Migato  kwa Lengo 
la  kukagua Jengo la Wodi ya 
Wazazi katika Zahanati ya Mi-
gato iliyojengwa kwa ghalama 
ya shs. Milioni 30 kutoka UN-

FPA, ilimtaka Mkurugenzi wa 
Halmashauri ya Itilima Kuboresha 

Zaidi huduma zinazotolewa Kit-
uoni hapo ili kuondokana na hali 

ilivyo ivi sasa 

Mwenyekiti wa CCM Mkoa Mhe. Mzee Enock Yakobo wa Pili Kutoka Kushoto akipokea maelezo ya 
Maendeleo ya Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya ya Itilima kutoka kwa Eng. Wa Halmashauri ya Itilima  Ndg. 
Furaha Mwampulo  wakwanza kulia katibu mwenezi wa CCM Mkoa,  akifuatwa na Mwenyekiti wa UWT 
Mkoa Mama Manyangu 



 

P A G E  2  

 

K A M A T I  Y A  S I A S A  M K O A  W A  S I M I Y U  

 

K a m a t i  y a  S i a s a  y a  M k o a  w a  S i m i y u  w a k i o n g e a  W a t e j a  w a n a o  s u b i r i  h u d u m a  y a  
T i b a  k a t i k a  Z a h a n a t i  y a  M i g a t o  i l i y o p o  w i l a y a n i  I t i l i m a  

Kamati ya Siasa ya mkoa  chini ya Uongozi wa Mwenyekiti wa CCM Mkoa  wakishuhudia uwekaji wa Jamvi katika 
ujenzi wa j Jengo la Utawala la Hospitali ya wilaya ya  Itilima  



 

 

P A G E  3  

 

 

 

 

Jengo la  ofisi ya  Mkurugenzi  wa Halmshauri ya Wilaya ya Itilima (ujenzi wa awamu ya pili)likiwa katika Muonekano 
wa kuelekea katika hatua za  mwisho   za ukamirifu. 

Kamati ya Siasa ya Mkoa  chini ya Uongozi wa  Mhe. Mzee Enock Yakobo ikiwa katia eneo la bwawa ya Mwapalala  
nakuhoji baadha ya kasoro zilizopo katika Bwawa hilo  wakwanza kulia  Kaimu Mkuu wa Idara ya Maji Eng.  Emanuel 
Mafuru 



Kamati ilijielekeza katika Kijiji cha Nguno, 

kilichopo katika Kata ya Lagangabilili 

kwenye mradi wa ujenzi wa hospitali ya 

Wilaya ya Itilima  iliyotengewa pesa na 

Serikali kiasi cha Shs. Bilioni 1.5 kujionea 

maendeleo ya ujenzi  unaohusisha majen-

go sita ikiwemo Wodi ya Wazazi, Jengo la 

Utawala, Jengo la Kufulia, jengo la 

Kuhifadhia Madawa (Famarcy), Maabara 

na Jengo la Wagonjwa wa Nje (OPD). 

Katika ujenzi huo Mwenyekiti wa CCM 

Mkoa Mhe. Enock  Yakobo alimtaka Eng. 

Wa Halmashauri ya Wilaya ya Itilima Fu-

raha Mwampulo  kuhakikisha mafundi 

wake wanaongeza kasi kwa lengo la Mradi 

kumalizika kwa wakati, lakini bila kuathiri 

Ubora  wa Majengo, pamoja  na Kumtaka 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Itilima 

kuhakikisha anatatua changamoto zote 

zinazo kwamisha Ujenzi huo kuendelea  

kwa kasi inayo takiwa. 

Vilevile Kamati ilielekea katika Kata 

ya Nkoma  kukagua Mradi wa 

Mabweni  mawili ya watoto wa 

Kike katika shule ya Sekondari 

Nkoma ambapo Bweni moja kati-

ka mradi huo lilipata ufadhiri kuto-

ka Ubarozi wa Watu wa China wa 

Shs milioni 178,  Mradi wa Ujenzi 

wa Bwalo la Chakula  na Ujenzi 

wa Madarasa Mawili kwa fedha 

kutoka serikalini kiasi  cha tShs 

million 140/. 

Katika Mradi wa Bweni la pili am-

balo limejengwa kwa nguvu ya 

Wananchi kwa kushirikiana na 

Ofisi ya Mkurugenzi Mhe. Enock  

alimtaka Mwenyekiti wa Halmas-

hauri ya  Itilima Mhe. Daudi 

Nyalamu kuhakikisha ujenzi huo  

unakamilika  mapema iwezeka-

navyo kabla ya ugeni unaotaraj-

iwa kuja ukimuhusisha Barozi wa 

Jamhuri ya Watu wa China Nchini 

Tanzania. 

Kamati ilihitimisha Ziara yake kati-

ka kata ya Mwamapalala na Kuka-

gua  Mradi wa ukarabati wa Bwa-

wa la Maji la Mwamapalala  amba-

lo limeghalimu kiasi cha pesa Zaidi 

ya shs. Milioni 600 maoni ya ka-

mati  yaliyo tolewa  na Katibu wa 

CCM Mkoa  Mhe. Mayunga 

George yaliitaka Ofisi ya Mku-

rugenzi kurekebisha baadhi ya 

kasoro zilizojitokeza ikiwepo 

uondoaji wa Magugu maji am-

bayo yanaenea kwa kasi na kuli-

funika Bwawa hilo. 

Mwenyekiti wa Kamati ya  Siasa  Mhe. Mzee Enock Yakobo  akimsikiriza Fundi Kiongozi wa ujenzi wa Jengo la wodi ya 
Wazazi katika  katika eneo la ujenzi wa Hospital ya Wilaya ya Itilima. 

Mtendaji wa Kata Nkoma Bi Alphoncina Oswald  Rusasa akitoa taarifa  ya maendeleo ya ujenzi wa Madarasa Kati-
ka shule ya Sekondari Nkoma 


