
 
 
 
 
 
 
 
“ kwa nini  tusilipe 
fadhila  sisi kama 
Itilima kwa Mhe. 
Ras wa Jamhuri 
ya Muungano wa 
Tanzania  Mhe. 
Dkt Jonh Magufuli 
Kwa kukusanya 
mapato vizuri, 
kwani Wilaya  ya 
Itilima ndiyo  
Mnufaika namba 
moja  wa fedha  
za kutoka serikali 
kuu Kimkoa”  
Mhe. Benson Ki-
langi 
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    Itilima dc        

Mkuuu wa Wilaya ya Itilima  Mhe Benson Kilangi aliye simama, wapili Kutoka 
Kushoto Mwenyekiti wa CCM  wilaya ya Itilima Mhe. Mahamudu Mabula  na 
wakwanza kulia  Kaimu Mkurugenzi wa Halmashauri ya (W) Itilima Ndg.    
Kelisa Wambura 

KIPAUMBELE  NAMBA MOJA CHA SERIKALI NI MAKUSANYO YA 

MAPATO : DC ITILIMA 

27februari2019 

Mkuu wa wilaya ya Itilima Mhe. Ben-

son Kilangi awataka  viongozi  Wila-

yani Itilima kufahamu yakuwa 

kipaumbele namba moja katika Ba-

jeti ya mwaka 2019/2020 ni 

kuboresha ukusanyaji wa mapato. 

Akitoa taarifa za Serikali katika Mku-

tano wa pili wa Baraza la Madiwani 

kwa mwaka 2018/2019 uliyofanyika 

katika ukumbi wa Nyalamu Mhe. Ki-

langi alisema  

“ sisi viongozi tunaokaa na Makundi 

mbali mbali katika jamii ni lazima 

tumsaidie Rais wa Jamhuri ya Muun-

gano wa Tanzania  Mhe. Dkt. John 

Pombe Mgufuli kutimiza malengo 

yake ya kutaka Tanzania ijitegemee 

Kiuchumi na katika hili lazima tu-

waeleze watu ukweli kwamba wana-

takiwa kulipa Kodi” 

 

 

Aidha Mhe. Kilangi aliwataka  

viongozi na wananchi kwa ujumla  

kufahamu ya kwamba Maendeleo 

ya Kenya yenye idadi ya watu milioni 

49.7 kwa takwimu za mwaka 2017, 

hayakuja bure, bali nikutokana na 

kuwa na idadi kubwa ya walipa kodi 

ambao ni takribani Milioni  (8) nane, 

wakati Nchi yetu Tanzania yenye 

idadi ya watu takribani milioni 

57.31 kwamujibu wa takwimu za 

mwaka 2017 ina idadi ya walipa   

kodi milioni (2) 

“ kwa takwimu hizi unawezaje 

kupeleka huduma za maendeleo 

katika jamii ya watu karibu milioni 

60 yenye walipa kodi milioni mbili 

tu, jibu ni haiwezekani” alisema 

Mhe. Kilangi. 
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vikibali kwa Mkurugenzi cha kuanza 

masomo katika  maboma ambayo 

hayajakamilika umeshafanyika. 

 

 Aidha Mhe. Mkuu wa Wilaya ya Itilima aliwa-

taka viongozi kumuelewa  Rais Magufuli, 

anachokitaka ni kutengeneza walipakodi 

wengi Zaidi. Hata hivyo Mhe. Kilangi alitana-

baisha  ya kuwa Wilaya ya Itilima ndiyo 

mnufaika namba moja wa fedha za Serikali 

Kimkoa 

 “ katika hili lazima tuonyeshe shukrani kwa 

Serikali kwa kukusanya Mapato”  

 

 Mhe. Kilangi alisisitiza kuwa kama Wilaya 

tunakazi nyingi sana za kufanya, Ikiwemo 

Ujenzi wa Hospitali ya Wilaya na kuzitaka 

Kamati zote zinazo husika na ujenzi huo ku-

jituma. Kuhusiana na ujenzi wa Madarasa 

kwa Mujibu wa Afisa Elimu Sekondali  Mwl. 

Mtobi E. Kasembe alisema kuwa wanafunzi 

waliobaki nyumbani ni 109 lakini utaratibu 

wa kuwaombea  

 

Vile vile Mhe. Benson Kilangi  alimtaka 

Mkurugenzi wa Halmashauri (W) Itilima 

Bi Elizabeth Gumbo na Mweka Hazina 

Ndg. Nuhu T. Moli   kuwasaidia 

wanaochangisha fedha za jenzi wa 

madarasa, wachangishe katika mazingira 

yanayofaa  

“ Kunamahali tumekuta pesa zi-

nakusanywa na wachangiaji kuo-

rodheshwa kwenye daftari, fedha za Um-

ma zinatakiwa zikusanywe kwa utaratibu 

unaofaa ili baadaye zikagulike ikiwemo 

utolewaji wa stakabadhi kwa anaye 

changia” alisema Mhe. Kilangi. 

Aidha, Mhe. Kilangi alitanabahisha Ujio 

wa Kamati ya Kamanda Siro wilayani Itili-

ma na kuomba wapatiwe Ushirikiano 

kwani ujiowao ni kwa  lengo la kuwabaini 

wapiga Lamli chonganishi. 

Mhe. Mkuu wa Wilaya alimalizia kwa kui-

pongeza  kamati ya Uratibu wa Mbio za 

Mwenge wa Uhuru kwa kazi nzuri iliyofan-

yika Mwaka uliyopita  na kupelekea Itili-

ma Kuongoza Kimkoa,  kushika nafasi ya 

nne  kikanda na  kushika nafasi ya 22 

kitaifa kati ya halmshauri Zaidi ya 180. 

Na kusisitiza Mshikamano uendelee 

vilevile na kwa mwaha huu wa 

2019/2020. 

Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Itilima Bi. Elizabeth Gumbo akitoa taarifa za Ofisi ya Mku-

rugenzi katika  Mkutano wa pili wa Baraza la Madiwani kwa mwaka 2018/2019, katikati ni 

Mwenyekiti wa Halmashauri ya Itilima Mhe. Daudi Nyalamu, wa mwisho ni Makamo Mwenyekiti wa  

Halmashauri ya Itilima Mhe Salum Lugundiga. 


