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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI SAGATA KIDATO
CHA KWANZA MWAKA 2021
1. UTANGULIZI

Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya
sekondari Sagata “HONGERA SANA”

2. MAHARI SHULE ILIPO
Shule ipo kijiji cha Sagata’ kata ya Sagata Tarafa ya Bumera wilaya ya Itilima.

3. KUFUNGUA SHULE
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021
Uchelewaji pasipo sababu za msingi hautavumiliwa na sheria kali zitachukuliwa dhidi yako.

4. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
(A) SARE ZA SHULE

1. Wavulana

Suruali mbili kaki na nyeusi zenye U-turn malinda mawili

Shati mbili nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyofunika miguu

Soksi nyeusi zisizo na alama yeyote

Viatu vya michezo

Tai za rangi ya kaki moja, nyeusi moja mpya(ziendane na rangi za suruari)
Mkanda wa ngozi mweusi sio wa utambi

Trakisuti ya rangi ya kijani kwa ajiri ya michezo
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11. Wasichana
» Sketi mbili rangi ya kaki na nyeusi kitambaa kiwe kizito sio mtumba, urefu
unaoanzia juu kiunoni hadi kwenye kifundo cha mguu isiwe na mpasuo
Tai mbili za rangi ya sketi
Shati mbili nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyofunika mguu
Soksi nyeupe zisizo na alama yeyote
Trucksuit rangi ya kijani kwa ajili ya michezo
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(B) VIPIMO VYA USHONAJI
Wavulana
# Suruali iwe na rinda 2 na ruksi 6
» Mkanda nchi moja na nusu (1)
» Pajanchi 23
# Chini nchi 18
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» Mifuko 3

# Suruali iwe na turnup _

» N.B. Fundi anaposhona azingatie vipimo kwa kuzingatiam umbo la mhusika
mwenyewe

Wasichana
» Marinda ya kati
» Mkanda nchi moja na nusu (1")
» Sketi ifike kwenye kifundo cha miguu,sketi fupi haitapokelewa

5. MAHITAJI MENGINE o
» Mwanafunzi aje na daftari counter book quire two (2) au three (3) zisizopungua 9

Begi zuri kwa ajili ya kubebea daftari (mifuko ya Bob haitakiwi)
Karamu za wino na risasi

Mkebe wa hesabu (mathematical set)
Aje na kamusi ya kiingereza kwa Kiswahili
Mwanafunzi awe na saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda
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6. MASOMO YAFUNDISHWAYO
# Masomo yanayofundishwa ni tisa (09) ambayo ni Civics,History,Kiswahili,Geography,
English Language,Biology,Chemistry,Physics, na Basic Mathematics
# Masomo yote hufundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili.
» Lugha ya mawasiliano ni kiingereza tu.
7. MENGINEYO

» Sheria, kanuni na taratibu za shule atazikuta shuleni mara baada ya kuripoti
» Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi mnatakiwa kusoma na kuelewa maagizo
yaliyoelekezwa katika fomu hii na kuyafuata bila kuongeza wala kupunguza.

8. MUHIMU

» Sare ambazo hazitazingatia vigezo/vipimo hazitaruhusiwa hivyo mzazi/mlezi uwe makini
katika ushonaji.

Kauli mbiu ya shule ni:-“Elimu ni mwanga”(Education is light)
Nakutakia maandalizi mema

EMMANUEL A. MBUJA
(Mkuu wa Shule)
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SHULE YA SEKONDARI SAGATA
SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

(A)SHERIA ZA SHULE

Mwanafunzi anatakiwa kuepuka kabisa makosa yafuatayo - -

Haya yanaweza kusababisha afukuzwe shule kwa mujibu wa sheria ya wizara ya Elimu, Sayansi na Teknololoji:-

(i)  Wizi wa aina yoyote

(1)  Ugomvi, lugha chafu, kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzako au mtumishi

(1i1) Udanganyifu katika mitihani ya aina yeyote ile '

(iv)  Kujaribu, kusababisha na kuongoza na kushiriki kugoma kwa wanafunzi au kuvuruga amani na usalama wa
watu shuleni

(v)  Ubakaji/ulawiti/ushoga/usagaji

(vi) Uasherati pamoja na kupatikana kwa vifaa vya aina hiyo

(vit) Ulevi wa aina yeyote

(viit) Uvutaji wa sigara, Bangi na madawa ya kulevya pamoja na uuzaji

(ix) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule/ umma na ya watu wengine

(x) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

(x1)  Kutoa mimba, kushiriki au kushawishi kutoa mimba ndani na nje ya shule

(xi1) Kukataa adhabu halali kwa makusudi ,

(xii1) Kudharau bendera na wimbo wa Taifa /Viongozi wa serikali picha za viongozi wa Taifa, nembo ya taifa na
fedha za Taifa

(xiv) Kuoa au kuolewa

(xv) Kutoonekana shuleni miezi mitatu utafukuzwa na Bodi ya shule

(B) KANUNI MUHIMU ZA SHULE

()  Mwanafunzi anapaswa kuwa mtii, mwenye adabu na mnyenyekevu nyakati zote na popote. Zaidi ya yote awe na
nidhamu ya hali ya juu

(1) Mwanafunzi akiwa nje ya darasa asimame na kusalimia kwa heshima na adabu kwa walimu na wageni wote
watakaotembelea shule.

(1) Marufuku kuonyesha au kujaribu mahusiano ya Kimapenzi, wanafunzi wote ni watoto wa familia moja.

(rv) Nilazima kila mwanafunzi kuvaa sare sahihi za shule wakati wote na nyakati za shule.

(v) Marufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye vilabu vya pombe, baa, kumbi za starehe, kumbi za mpira na
majumba ya kulala wageni (guest house) pamoja na sehemu zenye michezo ya bahati nasibu mfano bonanza na

pooltable
(vi) Ni marufuku kuvaa heleni, pete, kofia, kufuga nywele ndefu na ndevu, kupaka rangi kucha za vidole na midomo

pamoja na kutochomekea shati.

(vi1) N1 marufuku kuongea lugha zisizo rasmi shuleni mfano kisuma. Kiingereza ni lugha ya pekee ya mawasiliano
wakati wote shuleni.

(vi1) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au laini ya simu shuleni na nje ya shule.

(x) Ni lazima kila mwanafunzi aoneshe bidii kubwa katika masomo darasani, pamoja na mitihani ya mara kwa mara
inayotolewa ndani na walimu.

(x) Ni marufuku kuletwa au kuchukuliwa na usafiri wa gari, wala daladala za baiskeli na pikipiki hapa shuleni.
Wanafunzi wote wanapaswa kuja shuleni na kurudi nyumbani kwa miguu au baiskeli za nyumbani ili kujenga

ukakamavu. o
(x1) Ni marufuku kuonekana mitaani baada ya 12:30 jioni ukionekana hatua kali zitachukuliwa dhidi yako

(xi1) N1 marufuku kutumia vipodozi, kubadilisha ngozi na kuweka nywele dawa

(xi1) Mwanafunzi unatakiwa kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule

(xiv) Mwanafunzi unatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote

(xv) Mwanafunzi unatakiwa kutunza mali ya umma/shule

(xvi) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa

(xvi) Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule m muhimu

(xviii) Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea nyumba za walimu isipokuwa kwa kibali maalum

(x1x) Mwanafunz unatakiwa uheshimu kengele s
(xx) Kila mwanafunz ahakikishe anazuia na kukamata mifugo kuingia eneo la shule

Page3 of 3




