HALMASHAURI YA WILAYA YA ITILIMA !

SHULE YA SEKONDARI MWASWALE
5L 77, :

BARIADI

Simu 0626926316

ITILIMA.

YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA SHULE YA SEKONDARI MWASWALE
KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021

1. UTANGULIZI
Nafurahi kukuarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na kidato cha kwanza katika shule ya

sekondari MwEsVd*HONGERA SANA”

2. MAHARI SHULE ILIPO
Shule ipo kijiji cha Mwaswale kata ya Mwaswale Tarafa ya Bumera wilaya ya Itilima.

3. KUFUNGUA SHULE
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021 na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021

Uchelewaji pasipo sababu za msingi hautavumiliwa na sheria kali zitachukuliwa dhidi yako.

4, MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA
(A) SARE ZA SHULE

1. Wavulana

Suruali mbili kijani na nyeusi zenye U-turn malinda mawili

Shati mbili nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyofunika miguu

Soksi nyeupe zisizo na alama yeyote

Viatu vya michezo

Tai za rangi ya kaki moja, nyeusi moja mpya(ziendane na rangi za suruari)
Mkanda wa ngozi mweusi sio wa utambi

Trakisuti ya rangi ya kijani kwa ajini ya michezo
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asichana
Sketi mbili rangi ya kijani na nyeusi kitambaa kiwe kizito sio mtumba, urefu

unaoanzia juu kiunoni hadi kwenye kifundo cha mguu isiwe na mpasuo

Tai mbili za rangi ya sketi

Shati mbili nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato
Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyofunika mguu
Soksi nyeupe zisizo na alama yeyote
Trucksuit rangi ya blue kwa ajili ya michezo

it.

YVVVYY V¥V

(B) VIPIMO VYA USHONAJI

Wavulana
Suruali iwe na rinda 2 na ruksi 6

Mkanda nchi moja na nusu (1 15
Paja nchi 23

Chini nchi 18

Mifuko 3

Suruali iwe na turnup
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» N. B. Fundi anaposhona azingatie vipimo kwa kuzingatiam umbo la mhusika
mwenyewe

Wasichana
» Marinda ya kati
» Mkanda nchi moja na nusu (1)
> Sketi ifike kwenye kifundo cha miguu,sketi fupi haitapokelewa

Si MAHITAJI MENGINE

Mwanafunzi aje na daftari counter book quire two (2) au three (3) zisizopungua 10
Begi zuri kwa ajili ya kubebea daftari (mifuko ya Bob haitakiwi)

Karamu za wino na risasi

Mkebe wa hesabu (mathematical set)

Aje na kamusi ya kiingereza kwa Kiswahili

Mwanafunzi awe na saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda

Kila mwanafunzi aje na daftari ndogo za mazoezi(test) zisizopungua 10
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6. MASOMO YAFUNDISHWAYO ‘
» Masomo yanayofundishwa ni tisa (09) ambayo ni Civics,History,Kiswahili,Geography,
English Language,Biology,Chemistry,Physics, Basic Mathematics na literature in
English.
» Masomo yote hufundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswabhili.
> Lugha ya mawasiliano ni kiingereza tu.

7. MENGINEYO
> Sheria, kanuni na taratibu za shule atazikuta shuleni mara baada ya kuripoti
» Mzazi/mlezi pamoja na mwanafunzi mnatakiwa kusoma na kuelewa maagizo
yaliyoelekezwa katika fomu hii na kuyafuata bila kuongeza wala kupunguza.

8. MUHIMU

> Sare ambazo hazitazingatia vigezo/vipimo hazitaruhusiwa hivyo mzazi/mlezi uwe makini
katika ushonaji.

Kauli mbiu ya shule ni:-“Elimu kwa maisha bora »”(Education for

best life survival)

Nakutakia maandalizi mema
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(Mkuu wa shule)
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SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE

(A)SHERIA ZA SHULE
Mwanafunzi anatakiwa kuepuka kabisa makosa yafuatayo:-
I-_Iaya yanaweza kusababisha afukuzwe shule kwa mujibu wa sheria ya wizara ya Elimu, Sayansi na Teknololoji:-
(1)  Wizi wa aina yoyote
: (11) Ugomvi, lugha chafii, kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzako au mtumishi
(f“) Udanganyifu katika mitihani ya aina yeyote ile
(iv) Kujaribu, kusababisha na kuongoza na kushiriki kugoma kwa wanafunzi au kuvuruga amani na usalama wa
watu shuleni
(v_) Ubakaji/ulawiti/ushoga/usagaji
(vi) Uasherati pamoja na kupatikana kwa vifaa vya aina hiyo
(vii) Ulevi wa aina yeyote
(yiii) Uvutaji wa sigara, Bangi na madawa ya kulevya pamoja na uuzaji :
(ix) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule/ umma na ya watu wengine
- (x) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule
(xi) Kutoa mimba, kushiriki au kushawishi kutoa mimba ndani na nje ya shule
(xii) Kukataa adhabu halali kwa makusudi
(xiii) Kudharau bendera na wimbo wa Taifa /Viongozi wa serikali picha za viongozi wa Taifa, nembo ya taifa na
fedha za Taifa
(xiv) Kuoa au kuolewa
(xv) Kutoonekana shuleni miezi mitatu utafukuzwa na Bodi ya shule

(B) KANUNI MUHIMU ZA SHULE
(i) Mwanafunzi anapaswa kuwa mtii, mwenye adabu na mnyenyekevu nyakati zote na popote. Zaidi ya yote awe na

nidhamu ya hali ya juu
(i) Mwanafunzi akiwa nje ya darasa asimame na kusalimia kwa heshima na adabu kwa walimu na wageni wote

watakaotembelea shule. :
(iii) Marufuku kuonyesha au kujaribu mahusiano ya kimapenzi, wanafunzi wote ni watoto wa familia moja.
(iv) Nilazima kila mwanafunzi kuvaa sare sahihi za shule wakati wote na nyakati za shule.
(v) Marufuku kwa mwanafunzi kuonekana kwenye vilabu vya pombe, baa, kumbi za starehe, kumbi za mpira na
majumba ya kulala wageni (guest house) pamoja na sehemu zenye michezo ya bahati nasibu mfano bonanza na

pooltable .
(vi) Ni marufuku kuvaa heleni, pete, kofia, kufuga nywele ndefu na ndevu, kupaka rangi kucha za vidole na midomo

pamoja na kutochomekea shati.
(vii) Ni marufuku kuongea lugha zisizo rasmi shuleni mfano kisuma. Kiingereza ni lugha ya pekee ya mawasiliano

wakati wote shuleni.

(viii) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au laini ya simu shuleni na nje ya shule.

(ix) Ni lazima kila mwanafunzi aoneshe bidii kubwa katika masomo darasani, pamoja na mitihani ya mara kwa mara
inayotolewa ndani na walimu.

(x) Ni marufuku kuletwa au kuchukuliwa na usafiri wa gari, wala daladala za baiskeli na pikipiki hapa shuleni.
Wanafunzi wote wanapaswa kuja shuleni na kurudi nyumbani kwa miguu au baiskeli za nyumbani ili kujenga

ukakamavu.
(xi) Ni mamafl'uku kuonekana mitaani baada ya 12:30 jioni ukionekana hatua kali zitachukuliwa dhidi yako
(xii) Ni marufuku kutumia vipodozi, kubadilisha n.gfwzi na kqweka n}qule dawa
(xiii) Mwanafunzi unatakiwa kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
(xiv) Mwanafunzi unatakiwa kuzingatia ra}tlba ya shule wakati wote
(xv) Mwanafunzi unatakiwa kutunza mali ya um.ma_/shulc
(xvi) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingne u.takazopewa. ‘
(xvii) Mahudhurio mazuri katika kila shughuri ndani na nje ya shule ni muhimu
(xviii) Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea nyumba za walimu isipokuwa kwa kibali maalum
(xix) Mwanafunzi unatakiwa uheshimu kengele
(xx) Kila mwanafunzi ahakikishe anazuia na kukamata mifugo kuingia eneo la shule
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