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YAH: MAAGIZO YA KUJIUNGA NA MASOMO YA SEKONDARI KIDATO CHA KWANZA MWAKA 2021
1. UTANGULIZI
Nafurahi kukutaarifu kuwa umechaguliwa kujiunga na masomo ya kidato cha kwanza katika
shule ya sekondari Mwalushu. “HONGERA SANA”

2. MAHALI SHULE ILIPO
Shule ipo kijiji cha Mwamigagani kata ya Mwalushu, tarafa ya Itilima wilaya ya Itilima

3. KUFUNGUA SHULE
Shule itafunguliwa tarehe 11/01/2021" na mwisho wa kuripoti ni tarehe 18/01/2021
Uchelewaji pasipo sababu za msingi hautavumiliwa na SHERIA KALI zitachukuliwa dhidi yako.

4. MAMBO MUHIMU YA KUZINGATIA

(A)

SARE ZA SHULE

i. Wavulana
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Suruali mbili, moja KAHAWIA na nyingine DARK BLUE zenye turn up na marinda mawili kila
upande. Tafadhali zingatia ni muhimu _

Shati mbili nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyofunika miguu na vyenye visigino vifupi au flat
Soksi nyeusi zisizo na alama yoyote ile. Tafadhali zingatia hili

Viatu vya michezo

Tai ndefu za rangi ya kahawia moja na dark blue moja (Ziendane na rangi ya suruali)

Mkanda wa ngozi mweusi sio wa utambi

Trakisuti na T-shirt za rangi ya nyekundu kwa ajili ya michezo

. Wasichana

Sketi mbili, moja rangi ya KAHAWIA na na nyingine DARK BLUE mshono wa rindabox,
kitambaa kiwe kizito sio mtumba, urefu unaocanzia juu kiunoni hadi kwenye kifundo cha mguu
na isiwe na mpasuo

Tai mbili aina ya Buterfly za rangi ya sketi

Shati mbili nyeupe za tetron mikono mifupi aina ya tomato

Viatu vyeusi vya ngozi vyenye kamba vinavyofunika miguu na vyenye visigino vifupi au flat
Soksi nyeupe zisizo na alama yoyote ile. Tafadhali zingatia hili

Trakisuti na T-shirt za rangi ya nyekundu kwa ajili ya michezo

(B) VIPIMO VYA USHONAJI

v

Wavulana

Suruali iwe na marinda 2 kila upande na ruksi 6

Belt (Pindo) ya suruali nchi 1%

Paja nchi 23

Chini nchi 18

Mifuko 3

Suruali iwe na turn up

NB: Fundi anaposhona azingatie vipimo kwa kuzingatia umbo la mhusika mwenyewe

Ukurasa 1 kati ya 2
HEADMASTER

LUSHU SEC. SCHOOL
Mmaox 166 BARIADI



Wasichana
» Mshono wa rindabox

> Belt (Pindo) ya sketi nchi 1
> Sketi ifike kwenye kifundo cha mguu,
» NB: Sketi fupi hazitapokelewa

S. MAHITAJI MENGINE

» Mwanafunzi aje na daftari, counter book (quire 2) zisizopungua 9
Begi zuri kwa ajili ya kubebea daftari ( mifuko ya Bob haitakiwi)
Kalamu za wino na risasi
Mkebe wa hesabu (mathematical set)
Aje na kamusi ya Kiingereza kwa Kiswahili
Mwanafunzi awe na saa ya mkononi kwa ajili ya kutunza muda
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6. MASOMO YAFUNDISHWAYO
» Masomo yanayofundishwa ni kumi (10) ambayo ni Civics, History, Geography, Kiswahili,
English language, Literature in English, Physics, Chemistry na Basic Mathematics.
Kwa kidato cha kwanza watakua na masomo tisa tu
» Masomo yote hufundishwa kwa lugha ya kiingereza isipokuwa somo la Kiswahili
» Lugha ya mawasiliano shuleni ni Kiingereza

7. MENGINEYO
» Sheria, taratibu na kanuni (STK) za shule atazikuta shuleni mara baada ya kuripoti
> Mzazi/Mlezi pamoja na mwanafunzi mnatakiwa kusoma na kuelewa maagizo yaliyoelekezwa
katika fomu hii na kuyafuata bila kuongeza wala kupunguza

8. MUHIMU
> Sare ambazo hazitazingatia vigezo/vipimo hazitaruhusiwa, hivyo mzazi/mlezi uwe makini katika
ushonaji

9. KAULI MBIU YA SHULE
Kauli mbiu ya shule ni: “ELIMU KWA AJILI YA KUJITEGEMEA” (Education for Self Reliance)

10. MWISHO
Nakutakia maandalizi mema na hongera sana kwa kuchaguliwa kujiunga na masomo ya
sekondari katika shule ya sekondari Mwalushu. Karibu sana
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SHULE YA SEKONDARI MWALUSHU
SHERIA, KANUNI NA TARATIBU ZA SHULE 2021
(A) SHERIA ZA SHULE
Mwanafunzi anatakiwa kuepuka makosa yafuatayo
Makosa haya yanaweza kusababisha afukuzwe shule kwa mujibu wa sheria ya wizara ya Elimu,
Sayansi na Teknolojia:

(i) Wizi wa aina yoyote

(i) Ugomvi, lugha chafu, kupigana au kupiga mwanafunzi mwenzake au mtumishi

(i) Udanganyifu katika mitihani ya aina yoyote

(iv) Kujaribu kusababisha na kuongoza ama kushiriki kugoma kwa mwanafunzi au kuvuruga amani na
usalama wa watu shuleni

(vj Ubakaji , Ulawiti, Ushoga au Usagaji

(vij Uasherati pamoja na kupatikana kuwa na vifaa vya aina hiyo

(viij Ulevi wa aina yeyote

(viii) Uvutaji wa sigara, bangi na madawa ya kulevya pamoja na uuzaji

(ix) Kuharibu kwa makusudi mali ya shule/umma na ya watu wengine

(x) Kupata mimba au kusababisha mimba ndani na nje ya shule

(xi) Kutoa mimba, kushiriki au kushawishi kutoa mimba ndani na nje ya shule

(xii) Kukataa adhabu halali kwa makusudi

(xiii) Kudharau bendera na wimbo wa Taifa/ Viongozi wa serikali, Picha za viongozi wa Taifa, Nembo ya Taifa

(xiv) Kuoa au kuolewa '

(xv) Kutoonekana shuleni shuleni kwa muda wa siku 90 utafukuzwa na Bodi ya Shule

(B) KANUNI MUHIMU ZA SHULE
(i) Mwanafunzi anapaswa kuwa mtiifu, mwenye adabu na mnyenyekevu nyakati zote na popote.
Zaidi ya yote awe na nidhamu ya hali ya juu
(ii) Mwanafunzi akiwa nje ya darasa asimame na kusalimia kwa heshima na adabu kwa walimu na wageni
wote watakaotembelea shule
(iii) Marufuku kwa mwanafunzi kujiingiza katika mahusiano ya kimapenzi, wanafunzi wote ni watoto
wa familia moja
(ivy Nilazima kila mwanafunzi kuvaa sare sahihi za shule wakati wote na nyakati za shule
(v) Marufuku kwa wanafunzi kuonekana kwenye vilabu vya pombe, kumbi za sinema,kumbi za mpira
na majumba ya kulala wageni pamoja na sehemu zenye michezo ya bahati nasibu
(vi  Ni marufuku kuvaa heleni,pete, kofia, kufuga nywele ndefu na ndevu, kusuka, kupaka rangi kucha
na midomo pamoja na kutochomekea shati
(vij  Ni marufuku kuongea lugha zisizo rasmi shuleni mfano Kisukuma. Kiingereza ni lugha pekee
ya mawasiliano
(viii) Ni marufuku kwa mwanafunzi kuwa na simu ya mkononi au laini ya simu shuleni na nje ya shule
(ix) Ni lazima kila mwanafunzi aoneshe bidii kubwa katika masomo darasani pamoja na mitihani ya mara kwa
mara inayotolewa na walimu. Kutoonesha bidii kutasababisha upewe cheti cha mwanafunzi dhaifn
(®) Ni marufuku kuletwa au kuchukuliwa na usafiri wa gari, wala daladala za baiskeli na pikipiki hapa
shuleni
(xi)  Ni marufuku kuonekana mitaani mara baada ya saa 12:30 jioni, ukionekana hatua kali zitachukuliwa
dhidi yako
(xii)  Ni marufuku kutumia vipodozi, kubadilisha ngozi na kuweka nywele dawa
(xiii) Mwanafunzi anatakiwa kutunza usafi wa mwili, mavazi na mazingira ya shule
(xiv] Mwanafunzi anatakiwa kuzingatia ratiba ya shule wakati wote
(xv) Mwanafunzi anatakiwa kutunza mali ya shule ama ya umma
(xvi) Kuwahi katika kila shughuli za shule na nyingine utakazopewa
(xvii) Mahudhurio mazuri katika kila shughuli ndani na nje ya shule ni muhimu
(xviii) Wanafunzi hawaruhusiwi kutembelea nyumba za walimu isipokuwa kwa kibali maalumu
(xix) Mwanafunzi unatakiwa uheshimu kengele
(xx) Kila mwanafunzi ahakikishe anazuia na kukamata mifugo inayoingia eneo la shule
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