
 

 
 
Mhe. Ikupa asisi-
tiza  Itilima 
Kufanya ya fu-
atayo 
 
 
 Kuharaki-

sha ma-
funzo ya 
Vikundi 
vya watu 
Wenye 
ulemavu 

 
 Lugha ya 

alama ipe-
we 
kipaum-
bele ku-
rahisisha 
mawasiri-
ano kwa 
jamii ya 
watu 
wasiyo 
sikia 

 
 Elimu ya 

CHF iliyo 
boreshwa 
iendelee 
kutolewa 
iliwatu 
wawe na 
uhakika 
wa mati-
babu 

 

 

 

 

 

Page 1 

    Itilima dc        

  

Naibu Waziri katika Ofisi ya Waziri Mkuu anaeshughulikia Watu Wenye Ulemavu 
Stella IKupa Akiwa Kwenye Picha ya Pamoja Na Kaimu Mkuu wa Mkoa wa Simiyu 
Mhe. Festo Kiswaga wanne  kutokea Kushoto na Kamati ya Ulinzi na Usalama ya 
Wilaya ya Itilima ikiongozwa na Mkuu wa Wilaya ya Itilima  Mhe Benson Kilangi  
watatu Kushoto, Katibu Tawala  wa Itilima Filbert Kanyirizu wa Pili Kulia  Kaimu 
OCD kamanda Bwiru, watatu Kutokea Kushoti ni Mkurugenzi wa Halmashauri ya 
Itilima Bi. Elizabert Gumbo. 

MHE. IKUPA AIPONGEZA ITILIMA KWA KUANZISHA CHUO CHA MA-

FUNZO YA UFUNDI NA UJASIRIAMALI KWA JAMII YA WATU WENYE 

ULEMAVU 

  

 

 

25februari2019 

Naibu Waziri Katika Ofisi ya Waziri  Mkuu ,Sera, Bunge, Kazi, Vijana, Ajira na 

Wenyeulemavu, Stella Ikupa  ampongeza Mkuu wa Wilaya ya Itilima Mhe. Benson 

Kilangi na Wataalamu wa Halmashauri ya Wilaya ya Itilima kwa Kufungua Chuo 

cha Mafunzo ya Ujasiriamali na Ufundi kwa ajili ya Vijana, Wanawake na Watu 

Wenyeulemavu na Kiwanda cha Sabuni. 

 

Akiwa  katika kijiji cha Kanadi, Kata ya Chinamili, Wilayani Itilima Mhe. Ikupa 

alisema  “ Mhe. Dc Nikupongeze kwa hatua ya kuwa na Taasisi ya Mfunzo kama 

hii, ni Mwanzo Mzuri na nimuhimu kwa Mustakabali wa Jamii ya Watu 

Wenyeulemavu na ikiwezekana Fursa hii ya Mafunzo itangazwe ili iwafikie wenye 

uhitaji kwa wingi Zaidi” 

 

Aidha Mhe. Ikupa aliitaka Halmashauri ya Itilima  kupitia asilimia mbili ya Mapato 

yake iliyo tengwa kisheria kwa ajili ya watu wenyeulemavu,  kuongeza kasi ya Ku-

wafikia Wahitaji wa Fursa za Mikopo kabla ya kipindi hiki cha bajeti kuisha. 

 

Akiwa Wilayani Itilima Naibu Waziri huyo anayeshughulikia Watu wenye Ulemavu 

alipata fursa ya Kukutana na Jamii ya Watu wenye ulemavu na kujibu baadhi ya 

kero zao pia alipata fursa ya kukagua Mradi wa Kitalu Nyumba ambao siku 

chache zijazo utakamilika na utatoa mafunzo ya kilimo biashara kwa jamii kubwa 

ya vijana wa Wilaya ya Itilima. 
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Naibu Waziri Ikupa ikipewa Kasha la Sabu-

na ya Kufulia ya WIZA inayo zalishwa ki-

wandani hapo kutoka kwa Afisa   Vijana 

wa Halmashauri ya Wilaya ya Itilima Nuru 

P. Kabawa.  

Mhe. Ikupa akipokea maelezo ya jinsi ya 

utengenezaji wa Sabauni kutoka kwa mlezi 

wa Mafunzo wa Kiwanda cha  Kuten-

genezea Sabuni cha Kanadi 

Mhe. Ikupa akisalimiana na  Mbunge wa 

Jimbo la Itilima Mhe Njalu D. Silanga 

Naibu Waziri  anayeshughulika na watu 

wenye ulemavu Mhe. Ikupa akimsikiliza 

kijana mwenye ulemavu wa Kusikia ali-

yekua akitumia  ludha ya ishara. 


